Themasana'antar jigilar kayaBa sabon abu bane ga sauyi da rashin tabbas. Duk da haka, a halin yanzu tana fuskantar rudani na dogon lokaci saboda ƙalubalen siyasa da dama da ke shafar kasuwar ruwa. Rikicin da ke ci gaba da faruwa a Ukraine da Gaza na ci gaba da kawo cikas ga masana'antar daga yanayin tsaro, wadata, da kuma yanayin aiki. A halin yanzu, dole ne ɓangaren ya daidaita da tsauraran tsare-tsare da nufin tallafawa sauyin kore. Bugu da ƙari, wani sabon yanayi na kariyar Amurka yana shafar dangantakar kasuwanci da ke akwai, wanda hakan na iya haifar da manyan sauye-sauye a yanayin kasuwa na gargajiya.
A tsakiyar waɗannan ƙalubalen, jarin teku ya fuskanci manyan sauye-sauye a cikin shekaru 20 da suka gabata. Tun bayan rikicin kuɗi na 2008, bankunan gargajiya sun ɗauki hanyar da ta fi taka tsantsan, kuma ƙa'idoji masu tsauri sun rage sha'awar ba da rance ga kamfanonin jigilar kaya. Muhimmancin bankunan cibiyoyi ya canza tun daga ƙarshen shekarun 2000, wanda hakan ya rage sha'awarsu ga dabarun saka hannun jari masu yawan amfani da haɗari waɗanda a da ke haifar da saurin haɓaka jiragen ruwa ga masu jiragen ruwa.
Wannan yanayi yana da ƙalubale musamman idan aka yi la'akari da yanayin tsufan jiragen ruwa na duniya, inda jiragen ruwa kimanin 15,000 ke shirin kai ƙarshen rayuwarsu ta tattalin arziki a cikin shekaru goma masu zuwa. Sakamakon haka, buƙatar jari a masana'antar na ƙaruwa, yayin da cibiyoyin kuɗi na gargajiya ke fama da rashin tallafi.
Fitowar tsauraran hanyoyin bayar da rance ya haifar da ƙaruwar shaharar cibiyoyin bayar da rance na madadin a cikin masana'antar. Kuɗaɗe kamar Asusun Ba da Lamuni na MareVia (wanda Pelagic Partners ya ƙaddamar a watan Satumba na 2024 don biyan buƙatun jari na ɓangaren) suna da fahimtar kasuwa da sassauci wanda ke ba da damar haɗin gwiwa mai inganci tare da tsarin bankunan gargajiya. Wannan hanyar tana haɓaka haɓaka samfuran jari masu ƙarfi, tana amfani da ƙarfin saka hannun jari na manyan cibiyoyin kuɗi tare da iyawa, ƙwarewar kasuwa, da ilimin masana'antu na ƙwararrun masu ba da rance na madadin. Irin waɗannan alaƙa suna da mahimmanci don ƙirƙirar samfuran haya waɗanda suka dace da buƙatun ɓangaren teku.
Misali, waɗannan cibiyoyin bayar da rance, bayan sun sami zurfafan fahimta da sanin kasuwa a cikin 'yan shekarun nan, sun fi dacewa su daidaita da damar da ake da su, wanda hakan ya sa suka fi son yin amfani da jari. Tare da ƙimar riba ta cikin gida ta kashi 10-12% da ƙimar ribar banki ta kashi 3-4%, masu jiragen ruwa suna samun madadin jarin da bankunan gargajiya suka bayar a baya.
A matsayinta na aji na kadarorin da ba su da alaƙa da juna, masana'antar jigilar kaya ta nuna juriya a lokutan rikici, tana ci gaba da jawo hankalin masu zuba jari da ke neman cin gajiyar manyan damammaki da suka taso daga waɗannan ƙalubalen.
Pelagic Partners, tare da gogewa da tarihinta a fannin harkokin teku, ta kafa suna a matsayin ƙwararre mai bambancin ra'ayi, tana zuba jari a fannoni daban-daban na jigilar kaya a teku da na teku. Wannan hanyar tana haifar da sassauci a damammakin saka hannun jari, tana ba kamfanin damar fita daga kasuwa a lokutan da suka dace yayin da take samar da riba mai dorewa, tare da tsarin da ke rage haɗari da kuma inganta damarmakin masu zuba jari.
A halin yanzu, kasuwar jiragen ruwa tana fuskantar rashin tabbas ba tare da wata alama ta raguwa ba. Duk da haka, masana'antar jigilar kaya galibi tana yin kyau a lokacin juyin tattalin arziki, kuma yayin da ake sa ran canjin kasuwa na yanzu zai ci gaba, sai dai ta hanyar ci gaba da daidaitawa ne kawai masu zuba jari za su iya fatan amfani da hanyoyi daban-daban na hauhawar farashin kasuwa.
Babban hidimarmu:
· Jirgin Ruwa
· Jirgin Sama
· Sauke kaya guda ɗaya daga rumbun adana kaya na ƙasashen waje
Barka da zuwa don yin tambaya game da farashi tare da mu:
Contact: ivy@szwayota.com.cn
Whatsapp:+86 13632646894
Waya/Wechat: +86 17898460377
Lokacin Saƙo: Afrilu-25-2025
